
 

 

 

 

 

     JAMHURI YA KENYA 

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI 
Dira Yetu: Jamii isiyo na ubaguzi wa kijinsia na unyanyasaji ambayo inastawi kwa msingi wa utofauti wake wa kitamaduni 

na urithi 
Dhamira Yetu: Kukuza na kuratibu ujumuishaji wa kijinsia, mapambano dhidi ya Ukatili wa Kijinsia, uwezeshaji wa kijamii kiuchumi, uhifadhi wa utamaduni, programu za sanaa na urithi kwa 

maendeleo endelevu. 

 

Maadili ya msingi 

• Uzalendo 

• Uwajibikaji 

• Weledi 

• Uadilifu  

• Kazi ya pamoja 

• Usawa 

No. Huduma Inayotolewa 
 

Mahitaji ya Kupata Huduma 
 

Gharama kwa mtumiaje 
 

Muda wa 
kuhudumiwa 

1.  Kujenga uwezo wa taasisi za umma na binafsi 
kuhusu ujumuishaji wa Jinsia, Ukatili wa 
Kijinsia na uwezeshaji wa kijamii na kiuchumi. 

Ombi rasmi 
 

Bila Malipo  Siku 5 
 

2.  Uhamisho wa waathirika wa Ukatili wa Kijinsia 
kwa watoa huduma husika 

Piga simu bila malipo -1195 Bila Malipo Ndani ya dakika 5 

3.  Sambaza sera za jinsia, mikataba, itifaki na 
mikataba 

Ombi rasmi 
 

Bila Malipo Siku 5 
 

4.  Kutoa msaada wa kiufundi kwa wadau kuhusu 
masuala ya jinsia 

Ombi rasmi 
 

Bila Malipo Kuendelea 
 

5.  Sajili vikundi/watu binafsi, vyama na wakala 
wa kitamaduni 

Mwananchi: 
• Fomu ya maombi iliyojazwa 
• Nakala ya katiba ya vikundi, dakika na picha za saizi ya pasipoti 
za viongozi 
• Cheti cha sampuli za dawa kwa waganga wa jadi kutoka taasisi 
za utafiti zinazotambulika 
Asiye Raia: 
• Pamoja na mahitaji ya raia, wasio raia wanatakiwa kuwasilisha 
Kibali cha Kazi na cheti cha kuandikishwa. 

Vikundi vya Utamaduni na Sanaa 
Raia: Ksh 570 
Asiye Raia: Ksh 5,050 
Kufanya upya kila mwaka 
Raia: Ksh 270 
Asiye Raia: Ksh 2,050 
Ubadilishaji wa Cheti 
Raia: Ksh 650 
Asiye Raia: Ksh 6,050 

Siku 5 
 

6.  Toa vifaa vya muziki na nafasi ya kufanyia 
mazoezi na vifaa vya kurekodia muziki kwa 
wanamuziki wajao 

Ombi rasmi Bila Malipo Siku 5 

7.  Kuingia kwa sehemu za Nyaraka na ghala ya 
Murumbi 

Ombi rasmi 
 

Wakazi: 
• Kes 50 za watu wazima 
• Mtoto Kes 20 
 
Asiye Mkaaji 
• Kes 200 za watu wazima 
• Mtoto Kes 100 

Mara moja 
 

Ziara za kikundi (kiwango cha juu cha watu 30 kwa 
kikundi) Kes 5,000/= kwa kila kikundi 

Siku 3 

8.  Utoaji wa vibali vya utafiti kwa kumbukumbu 
za kumbukumbu zilizohifadhiwa 
 

Ombi rasmi 
 

• Wanafunzi (Diploma na chini)-Kes.100 
• Shahada ya Kwanza -Kes. 200/= 
• Watu wazima, masters na wanafunzi wa PhD -Kes. 500 
• Wasio raia -Kes. 1,500/= 

Dakika 30 
 

9.  Majibu kwa simu (simu ya mezani au simu 
nyingine yoyote rasmi ya mezani 
 

Simu 
 

Bila malipo Sekunde 15 
 

10.  Majibu ya maswali kutoka kwa wateja 
wanaoingi 

Ingia ndani na ufanye uchunguzi 
 

Bila malipo  Dakika 1 

11.  Majibu ya maswali/mawasiliano 
 

Barua iliyoandikwa Bila malipo  Siku 5 ya kufanya 
kazi 

Barua pepe na mitandao ya kijamii (twitter, Facebook na YouTube) Bila malipo Siku 1 ya kufanya 
kazi 

12.  Majibu ya malalamiko ya wananchi Fanya malalamiko Bila malipo Siku 1 ya kufanya 
kazi 

13.  Maamuzi ya malalamiko Fanya malalamiko ya mdomo au maandishi 
 

Bila Malipo Siku 14 za kazi 
 

14.  Usajili wa wauzaji 
 

Fomu ya maombi iliyojazwa kabisa, 
- wasifu wa kampuni, 
-cheti cha kuingizwa / usajili -pini cheti 
-cheti halali cha kufuata kodi/misamaha 
- taarifa ya awali ya benki 
- nakala ya cheti cha usajili na miili husika ya udhibiti 
- risiti ya malipo ya ada isiyorejeshwa 
- nakala za fomu za kurejesha kila mwaka zilizojazwa na usajili wa 
kampuni 
-kitambulisho cha taifa au pasipoti 

Bila Malipo Siku 14 ya kufanya 
kazi 

15.  Usindikaji wa zabuni Peana zabuni za bidhaa na huduma 
 

Bila Malipo siku 90 

16.  Taarifa ya wazabuni waliofaulu na ambao 
hawajafaulu 
 

Upatikanaji wa tovuti ya ununuzi wa kielektroniki kwa arifa 
 

Bila Malipo Siku 1 ya kazi 
 

17.  Malipo ya bidhaa na huduma zilizopokelewa L.P.O/Invoice /Cheti cha kukamilika/Bidhaa/Huduma zimepokelewa 
 

Bila Malipo Siku 60 kutoka tarehe 
ya kupokea ankara 

18.  Utupaji wa mali zilizopitwa na wakati Uwasilishaji wa zabuni 
 

Bila Malipo Siku 60 kutoka tarehe 
ya tangazo 

19.  Ushiriki wa umma katika mchakato wa 
kutengeneza sera 

Kuzoea masuala na ushiriki hai 
 

Bila Malipo siku 1 
 

20.  Kuajiri wafanyakazi 
 

Tengeneza programu rasmi kulingana na tangazo Bila Malipo Siku 90 

21.  Usindikaji wa ombi la habari 
 

Fanya ombi la habari 
 

Bila malipo Siku 21 days 

TUMEJITOA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA. 

Huduma yoyote inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa mwingine yeyote ambaye hafikii ahadi ya uungwana na ubora katika Utoaji Huduma inapaswa kuripotiwa 
kwa: 

WAZIRI 
Wizara ya Jinsia, Utamaduni, Sanaa na Urithi 

Maktaba Kuu 

P.O. Box 30221 -00100 Nairobi 

Simu: +254-0202216500 

Barua pepe: info@migecah.go.ke 
Tovuti: www.migecah.go.ke 

KATIBU WA TUME/ AFISA MTENDAJI MKUU 
Tume ya Haki ya Utawala, Ghorofa ya 2 
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi. 
P.O. Box 20414 - 00200 Nairobi. 
Simu: +254 (0) 20 2270000/2303000 
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke  

 

 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

 

WIZARA YA JINSIA, UTAMADUNI, SANAA NA TURATHI 
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